เว็บชมพู.com - ลงประกาศฟรี โดยเฉพาะเสื้อผ้าอินเทรนด์ แฟชั่นดารา สินค้าแฟชั่นอินเทรนด์ พร้อมทั้งติดแบนเนอร์ และ แลกลิ้งค์ฟรี
กรกฎาคม 23, 2018, 05:11:44 AM *
ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
 
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

pupe-emmywhiteningshop(12/61)
webchompoo fanpage Cross Stitch Pattern ติดต่อโฆษณา
เสื้อครอบครัว กาวติดขนตา เสื้อครอบครัว

หน้า: 1   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มูลนิธิอมตะ ขอประกาศผลการตัดสินโครงการประกวดศิลปกรรมอมตะ อาร์ต อวอร์ด ครั้งที่ 7  (อ่าน 68 ครั้ง)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
JuneSupap
Newbie
*

ความพอใจ : +0/-0
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 5


« เมื่อ: ธันวาคม 14, 2016, 04:15:38 PM »

          มูลนิธิอมตะ ขอประกาศผลการตัดสินโครงการประกวดศิลปกรรมอมตะ อาร์ต อวอร์ด ครั้งที่ 7/2559 โดยในปีนี้มีผู้สนใจส่งผลงานเข้าประกวดทั้งสิ้น 443 ชิ้น จากศิลปิน 290 ท่าน ทางคณะกรรมการได้พิจารณาคัดเลือกและตัดสินผลงานที่ชนะการประกวดทั้งประเภทจิตรกรรมและประติมากรรม ดังรายละเอียดดังต่อไปนี้

ประกาศผลการตัดสินผลงาน
ประเภทจิตรกรรม
รางวัลที่ 1 จำนวน 1 รางวัล รางวัลละ 500,000 บาท
พร้อมโล่รางวัล ได้แก่
นายสิริทัต  เตชะพะโลกุล
      ผลงานชื่อ “ความสุขของชีวิต หมายเลข 5”
รางวัลที่ 2 จำนวน 1 รางวัล รางวัลละ 300,000 บาท
พร้อมโล่รางวัล ได้แก่
นายณัฐวุฒิ พวงพี
      ผลงานชื่อ “ไหม้ รัก (3)”
รางวัลที่ 3 จำนวน 2 รางวัล รางวัลละ 100,000 บาท
พร้อมโล่รางวัล ได้แก่
นายประดิษฐ์ ตั้งประสาทวงศ์
      ผลงานชื่อ “คำสอนพระพุทธ (5)”
นางสาวยามีล๊ะ หะยี
      ผลงานชื่อ “อยาก...เป็นเจ้าสาว หมายเลข2”
รางวัลพิเศษ จำนวน 4 รางวัล รางวัลละ 50,000 บาท ได้แก่
นายเดโช  โกมาลา
      ผลงานชื่อ “วิถีใต้ วิถีประมง 2”
นายวีระพงศ์ แสนสมพร
      ผลงานชื่อ “สุนทรียภาพแห่งมิติและโครงสร้าง (9)”
นายศิวกร  บัวทอง
      ผลงานชื่อ “อุณหภูมิแห่งจิต”
นายจรัญ  พานอ่อนตา   
      ผลงานชื่อ “โอฆสงสาร”
ประเภทประติมากรรม

รางวัลที่ 1 จำนวน 1 รางวัล รางวัลละ 500,000 บาท
พร้อมโล่รางวัล ได้แก่
นายอริยะ กิตติเจริญวิวัฒน์
      ผลงานชื่อ “พึ่งพา”
รางวัลที่ 2 จำนวน 1 รางวัล รางวัลละ 300,000 บาท
พร้อมโล่รางวัล ได้แก่
นายไชยวัฒน์ กุดาพันธ์
      ผลงานชื่อ “My Breath”
รางวัลที่ 3 จำนวน 2 รางวัล รางวัลละ 100,000 บาท
พร้อมโล่รางวัล ได้แก่
นายณภัทร ธรรมนิยา
      ผลงานชื่อ “เคลื่อนไหวในรูปนิ่ง”
นายสุรชัย ดอนประศรี
      ผลงานชื่อ “ความสมบูรณ์ระหว่างเมล็ดกับดอก”
รางวัลพิเศษ จำนวน 1 รางวัล รางวัลละ 50,000 บาท ได้แก่
นายกิตติพงษ์ ชินวรรณโชติ
      ผลงานชื่อ “สมาธิ”


ประกาศผลคัดเลือกให้ร่วมแสดง
ประเภทจิตรกรรม
ผลงานที่ได้รับการคัดเลือกให้ร่วมแสดง จำนวน 126 ชิ้น

นางสาวศิริภัทร ต่ายคง   
ผลงานชื่อ “เธอจ๋า…ฉันขอใช้สิทธิ์”
นายดิษณ์กร สุทธสม   
ผลงานชื่อ “ผีปู่ย่า”
นายจักรกฤษณ์ มูลอินต๊ะ   
ผลงานชื่อ “สุขสงบตามวิถีพุทธ-วิถีล้านนา”
นายเปจัง มิตรสาธิต   
ผลงานชื่อ “เฮ้ ตูม ซูป”
นายอนุชิต สิงห์กันต์   
ผลงานชื่อ “เส้น”
นายธนวัต เจริญศิริ   
ผลงานชื่อ “ชีวิตจากต้นไม้”
นายอำนวย  จนาศิลป์   
ผลงานชื่อ “ยายตุ้มส่งเสด็จ”
นางศรีพัชรินทร์ จนาศิลป์   
ผลงานชื่อ “โขนราชินี”
นายชาตรี จันมุณี   
ผลงานชื่อ “พันธนาการชีวิต”
นายฤทธิเดช  เสียงเส้ง   
ผลงานชื่อ “จักรรีด”
นางสาวนิชกานต์  กองสวัสดิ์   
ผลงานชื่อ “ตลิ่งริมน้ำ”
นางสาวประทุมวัลย์  ภู่เพษร   
ผลงานชื่อ “พื้นที่ของความสมบูรณ์ สวรรค์บนดิน”
นายธนพล ขวัญทองยิ้ม   
ผลงานชื่อ “บ้านชนบทภาคใต้”
นางสาวศุดานันท์  แซ่ตั้ง   
ผลงานชื่อ “วัดแหลมพ้อ”
นายวรยศ แก้วศรี    
ผลงานชื่อ “เผาเพื่อ”
นายสุเทพ  เส็นคง   
ผลงานชื่อ “ท่วงทำนองของชีวิต” (2 ชิ้น)
นายระพีพัฒน์  ผลรัตนไพบูลย์   
ผลงานชื่อ “ต้นไม้แห่งจิต 2”
นายปฏิพล  สุพรรณพงศ์   
ผลงานชื่อ “วิถีชนบทกับความสัมพันธ์ในพื้นที่”
นางสาวกนิษฐา  บุญส่ง     
ผลงานชื่อ “ชีวิตใต้ทะเล”
นายสิริทัต เตชะพะโลกุล   
ผลงานชื่อ “ความสุขของชีวิต หมายเลข 7”
นายอนุโรจน์  จันทร์โพธิ์ศรี   
ผลงานชื่อ “ความรู้สึกแห่งศรัทธา หมายเลข 5” และ
ผลงานชื่อ “ไตรลักษณ์ หมายเลข 8”
นางสาวปัญจรัตน์  พลพลึก   
ผลงานชื่อ “hope 2”
นายวิรัตน์ รุ่งพยัคฆ์   
ผลงานชื่อ “อยากจะพ้นทุกข์”  และ
ผลงานชื่อ “พันธนาการ”
นางกรุณา  บุญธรรม   
ผลงานชื่อ “จอกศักดิ์สิทธิ์ 1”
นายวรากรณ์  อุระภา   
ผลงานชื่อ “The Walking Dead”
นายศราวุธ  แวงวรรณ   
ผลงานชื่อ “ฝนทองของพ่อ”
นายพายุ  แฝงทรัพย์   
ผลงานชื่อ “สภาวะพิจารณา 1” และ
ผลงานชื่อ “สภาวะพิจารณา 2”
นายไกรกฤกษ์  แสวงผล   
ผลงานชื่อ “มรรค 8”
นายสาคร  วงษ์ราชสีห์   
ผลงานชื่อ “คติธรรมในนิทานพื้นบ้านอีสาน หมายเลข 1” และ
ผลงานชื่อ “คติธรรมในนิทานพื้นบ้านอีสาน หมายเลข 4”
นายจิตติศักดิ์  สุวรรณชาติ   
ผลงานชื่อ “จุดกำเนิดภูมิปัญญา  หมายเลข 1”
นายวุฒิชัย  ภูมิประสาท   
ผลงานชื่อ “ยาย(วิถีของยาย)”
นายโยธิน  สีลาบา   
ผลงานชื่อ “ไฟลามทุ่ง”
นายมาตุภูมิ หมานนุ้ย   
ผลงานชื่อ “มหานคร...มาตุภูมิ 3”
นายธนันท์  กลิ่นตปนียกุล   
ผลงานชื่อ “ปัญญาญาณจากธรรมชาติ(ความงามจากความหวัง) 1” และ
ผลงานชื่อ “ปัญญาญาณจากธรรมชาติ(ความงามจากความหวัง) 2”
นายธวัชชัย  สาริสุทธิ์   
ผลงานชื่อ “การก่อตัวของความดีและความงาม”
นางสาวพัชริสา สุวรรณรัตน์   
ผลงานชื่อ “เซ่นไหว้บรรพบุรุษและความทรงจำที่มีชีวิต 1” และ
ผลงานชื่อ “เซ่นไหว้บรรพบุรุษและความทรงจำที่มีชีวิต 2”
นายกนกกร หมื่นโฮ้ง   
ผลงานชื่อ “ชมพูทวีป”
นายจิรโรจน์ ศรียะพันธุ์   
ผลงานชื่อ “สีสันของชาวใต้”
นายรวีพล ประดิษฐ์   
ผลงานชื่อ “สุนทรียภาพพื้นถิ่น(60)”
นางสาวนอเดียนา บีฮิง   
ผลงานชื่อ “แสงในความทรงจำ 1” และ
ผลงานชื่อ “แสงในความทรงจำ 2”
นางสาวยามีล๊ะ หะยี
ผลงานชื่อ “อยาก...เป็นเจ้าสาว หมายเลข 1”
นายโชติกานต์ เอี้ยวเจริญลาภ   
ผลงานชื่อ “ความศรัทธาในพุทธสถาน”
นายยศกร เพชรนิล   
ผลงานชื่อ “ความสมดุลแห่งสภาวะจิต 1”
นางสาวจารุวรรณ  เมืองขวา   
ผลงานชื่อ “บ้าน”
นาวสาววนาภรณ์ เตี่ยมังกรพันธุ์   
ผลงานชื่อ “ล่องลอย” และ
ผลงานชื่อ “จม”
นาวสาวนิลยา บรรดาศักดิ์   
ผลงานชื่อ “เส้นสายแห่งความสุข”
นาวสาวอลิสา ผลาพล   
ผลงานชื่อ “คนดี”
นายสันติ สีดาราช   
ผลงานชื่อ “ต่อเติม หมายเลข 2”
นายอนันต์ยศ จันทร์นวล   
ผลงานชื่อ “หมูอันโอชะ”
นายชุมพล พรหมจรรย์    
ผลงานชื่อ “วิ่งควายจับโปเกม่อน”
นายสุทธิรักษ์ ประสิทธิ์ศาสตร์   
ผลงานชื่อ “คิดถึง”
นายวิสูตร แสงศิริ   
ผลงานชื่อ “ลวดลายร่องรอยความผูกพันจากอดีต”
นายพิษณุ วงศ์วิไลพิสิฐ   
ผลงานชื่อ “ค้ำจุนศาสนา”
นางสาวศรีนวล ใสสุข   
ผลงานชื่อ “ความทรงจำที่มีชีวิต”
นายเกษศักดา วิมลทรง   
ผลงานชื่อ “ผลกระทบ บริโภค 4”
นายเทพพงษ์ หงษ์ศรีเมือง   
ผลงานชื่อ “บ้านของฅนสร้างบ้าน”
นายเอกวัฒน์  ดีโต   
ผลงานชื่อ “สุรนคร หมายเลข 2”

นายวิรุฒ ปัญจบุศย์   
ผลงานชื่อ “โฆษณาชวนเชื่อ สงครามโลกครั้งที่ 3 No. 1” และ
ผลงานชื่อ “โฆษณาชวนเชื่อ สงครามโลกครั้งที่ 3 No. 2”
ว่าที่ ร.ต.หญิง ธิดารัตน์ จันทเชื้อ   
ผลงานชื่อ “การเดินทางตามรอยสถาปัตยกรรมอิสลาม 3”
นายศุภวัฒน์ วิมลศิลป์   
ผลงานชื่อ “แสงส่องซาก”
นายศรชัย พงษ์ษา   
ผลงานชื่อ “ผีเต่า”  และ
ผลงานชื่อ “ผีเต่า หมายเลข 2”
นายสกล มาลี   
ผลงานชื่อ “จิตรกรรมวิถีอีสาน หมายเลข 8” และ
ผลงานชื่อ “จิตรกรรมวิถีอีสาน หมายเลข 9”
นางสาวอัจฉราภรณ์ กล่ำเกลื่อน   
ผลงานชื่อ “สักการะ”
นายปฏิญญา สุไลมาน   
ผลงานชื่อ “ร่องรอย”
นายนิโรจน์ จรุงจิตวิทวัส   
ผลงานชื่อ “เพลงปลาตะเพียน”
ผลงานชื่อ “บึงบัว”  และ
ผลงานชื่อ “ชายเก็บบัว”
นายจรงค์ เจริญสุข   วิกฤต
ผลงานชื่อ “ท้องทะเลใต้ 2”
นายวรุนทร์ วงค์คำ   
ผลงานชื่อ “นันทิ 1”
นายสิทธิวุธ ยาวิชัย   
ผลงานชื่อ “ป่าของพ่อ”
นายจักรี คงแก้ว   
ผลงานชื่อ “เข่ง”
นายประดิษฐ์ ตั้งประสาทวงศ์   
ผลงานชื่อ “คำสอนพระพุทธ (4)”
นายปนิพันธ์ จันทร์วิบูลย์   
ผลงานชื่อ “วังวนแห่งความรัก หมายเลข 2”
นายอนุกูล พิมพ์ประสาน   
ผลงานชื่อ “สัจจะฤดูกาล”
นายกัมพล มุ่งงาม   
ผลงานชื่อ “ความรู้สึกในเดือนตุลาคม”
นางสาวอัจฉรา ทวีพันธ์   
ผลงานชื่อ “สีสันอันอ่อนหวานของมวลดอกไม้ 1”
นายสุเมธ จันทร์ฤาชาชัย   
ผลงานชื่อ “เสียงครวญ จากสายน้ำ”
นายสมศักดิ์ ทุมมาไว   
ผลงานชื่อ “หนังใหญ่”
นายไสว แสงสว่าง   
ผลงานชื่อ “ทำมาหากิน”
นายสุชาติ แก้ววิเศษ   
ผลงานชื่อ “เมนูทอง”
นายหรรษา ตั้งมั่นภูวดล   
ผลงานชื่อ “การเผชิญหน้าของอุดมการณ์ต่างสี”
นางสาวฤทัยรัตน์ คำศรีจันทร์   
ผลงานชื่อ “ก่อเกิดความเป็นแม่”
นายธนพล เสือโรจน์   
ผลงานชื่อ “แดนหิมพานต์ หมายเลข๙”
นางสาวเดือนฉายผู้ชนะ ภู่ประเสริฐ   
ผลงานชื่อ “นามธรรมแห่งดิน”
นายรัตน ไวยะราบุตร   
ผลงานชื่อ “มูลม้ง”
นายนัฐพล เจียงจริยานนท์   
ผลงานชื่อ “ภาพแห่งความทรงจำ”
นายพายุ  เกิดพุฒ   
ผลงานชื่อ “พ่อ...มองเห็นเรา…อยู่เสมอ”
นายสมณศักดิ์ บริบูรณ์   
ผลงานชื่อ “ผสานความสุขสงบแห่งบ้านเมือง”
นายสุรเดช วัฒนาประดิษฐชัย   
ผลงานชื่อ “ตุ๊กตาของหนู”  และ
ผลงานชื่อ “พี่น้อง”
นายสุริยะ แจ้งสว่าง    
ผลงานชื่อ “เป็นวัฒนธรรม 1”
นายวีระพงศ์ แสนสมพร   
ผลงานชื่อ “สุนทรียภาพแห่งมิติและโครงสร้าง หมายเลข 8”
นายเดโช โกมาลา   
ผลงานชื่อ “วิถีใต้ วิถีประมง 1”
นายณรงค์ฤทธิ์ กาลจิตร์   
ผลงานชื่อ “สยบสมิงดำ”  และ
ผลงานชื่อ “ประทานดวงแก้ว”
นายศรัณย์ เชื้อกรุง
ผลงานชื่อ “ไม่มีชื่อ”
นายธนสาร  คณะเกษม
ผลงานชื่อ “ไม่มีชื่อ”  (2 ชิ้น)


ผลงานร่วมแสดงจากกรมราชทัณฑ์
นายภานุ  น้ำใส   
ผลงานชื่อ “ขับไล่ราหู” และ
ผลงานชื่อ “เสื่อม”
นายณัฐพล  บุญแสงส่ง   
ผลงานชื่อ “บัวสี่เหล่า”
นายธีระพงษ์  ประทุมมา   
ผลงานชื่อ “แสงส่องมาร”
นายอาธร  ปล่องอ้วน   
ผลงานชื่อ “อย่าให้เลือนหาย”
นายวิชัย  ศรีบัวงาม   
ผลงานชื่อ “หาจุดเริ่มต้น”
นายวันชัย  กัฌวงศ์   
ผลงานชื่อ “อโศกมหาราช”
นายอนุชิต  พงษ์เม่น   
ผลงานชื่อ “เพื่อประโยชน์สุขแห่งมวลชนชาวสยาม”
นายดนุ วงศ์สมบูรณ์   
ผลงานชื่อ “เห็นธรรม”
ผลงานชื่อ “หลงวัฏฏ์”
เรือนจำจังหวัดสระบุรี   
ผลงานชื่อ “ต้นกล้าของราชา”
ผลงานชื่อ “ชาวนาผู้สันโดษ”
ผลงานชื่อ “พ้นห้วงโอฆะ”
เรือนจำกลางระยอง   
ผลงานชื่อ “ถวายอาลัยพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช”
ผลงานชื่อ “ประวัติศาสตร์ชาติไทยสมัยกอบกู้กรุงศรีอยุธยา” และ
ผลงานชื่อ “วรรณคดี เรื่อง พระอภัยมณี”

ประเภทประติมากรรม
ผลงานที่ได้รับการคัดเลือกให้ร่วมแสดง จำนวน 36 ชิ้น

นายฉลองเดช คูภานุมาต   
ผลงานชื่อ “พุทธานุภาพ”
นายปฐมพงศ์ บูชาบุตร   
ผลงานชื่อ “น้ำให้ชีวิต”
นายวุฒิรัช รุ้งประเสริฐ   
ผลงานชื่อ “อารมณ์...จิต ปัจจุบัน”
ผศ.กิตติชัย กันแตง   
ผลงานชื่อ “รำวง”
นายจิรพงศ์ ผัสวี   
ผลงานชื่อ “ช้างกับหิน-หินกับไม้”
นายศรัณย์ จันสุ   
ผลงานชื่อ “ชุดเกราะ”
นายวรนาถ  ชูสุวรรณ   
ผลงานชื่อ “สภาวะหลังการสูญเสีย”
นายอรุณศักดิ์  พัฒนกุลอนันต์   
ผลงานชื่อ “ฉันเกิดในรัชกาลที่9”
นายอดิศร  แหล๊ะแอ   
ผลงานชื่อ “ปริแยก ปักราก”
นายพิชัย  หวังเกษม   
ผลงานชื่อ “กลไก”
นางกรุณา  บุญธรรม   
ผลงานชื่อ “จอกศักดิ์สิทธิ์ 4”
นายกรกฤษณพงศ์  วิสิฐภัสร์กุล   
ผลงานชื่อ “เด็จชีพ” และ
ผลงานชื่อ “วัฏสงสาร”
นายพงษ์พิสุทธิ์  ผากา   
ผลงานชื่อ “ผู้หญิงกับดอกไม้”
นายเกียรติภัฏ โต๊ะปลื้ม   
ผลงานชื่อ “แอบ”
นางสาววรรนิสา ปิตตุลา   
ผลงานชื่อ “ธรรมชาติที่ถูกจำกัด”
นายณัฐศรัณย์ โล่ห์อมรเวช   
ผลงานชื่อ “ควาย”
นางสาวนริศรา เกิดโกสม   
ผลงานชื่อ “ความงามในวัตถุ 3”
นายศาศวัต จันทรรัตน์   
ผลงานชื่อ “สมปฤาดี”
นางสาวสุทธินันท์ วิเลปะนะ   
ผลงานชื่อ “อาหารจากทะเล”
นางสาวพลอยพรรณษา พันธ์โพธิ์ทอง   
ผลงานชื่อ “พื้นที่จิตอิสระจากกฏเกณฑ์ป่ะ”
นายชัยวัฒน์ เหมือนประสาท   
ผลงานชื่อ “สัมพันธภาพแห่งรัก”
นาวสาวจิรนันท์ จุลบท   
ผลงานชื่อ “ผลผลิตพันธุ์ใหม่”
นายธีระพงษ์ ขวนขวายทรัพย์   
ผลงานชื่อ “พุทธวจน(บัว4เหล่า)” และ
ผลงานชื่อ “ความเชื่อที่แตกต่าง”
นายกิตติศักดิ์ ฝั้นสาย   
ผลงานชื่อ “รูปขันธ์”
นางสาวสุกัญญา สอนบุญ   
ผลงานชื่อ “ชิ้นส่วนของรูปทรง”
นายธีรพงษ์ ศรีฮาด   
ผลงานชื่อ “ความเคลื่อนไหวกับเวลา”
นายพงศกร ธรรมสาลี   
ผลงานชื่อ “Filtration”
นางสาวอิสรีย์ บารมี   
ผลงานชื่อ “เมื่อดอกไม้บาน”
นายศุภเดช มหามาตร   
ผลงานชื่อ “ดินแดนแห่งความชุ่มฉ่ำ”
นายพิชิต สอนก้อม   
ผลงานชื่อ “ชีวิตสัมพันธ์”
นางสาวปุญญิศา ศิลปรัศมี   
ผลงานชื่อ “วัตถุกับความทรงจำ”
นายสุภัตษร บรรณศรี   
ผลงานชื่อ “การเติบโตงอกงามของรูปทรง”
นายวัชรินทร์ รังกระโทก   
ผลงานชื่อ “รูปทรงแห่งความเจริญรุ่งเรือง”

ผลงานร่วมแสดงจากกรมราชทัณฑ์
เรือนจำจังหวัดสระบุรี   
ผลงานชื่อ “มังกร 3 หัว”
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เว็บชมพู.com - ลงประกาศฟรี โดยเฉพาะเสื้อผ้าอินเทรนด์ แฟชั่นดารา สินค้าแฟชั่นอินเทรนด์ พร้อมทั้งติดแบนเนอร์ และ แลกลิ้งค์ฟรี
« เมื่อ: ธันวาคม 14, 2016, 04:15:38 PM »

 บันทึกการเข้า
หน้า: 1   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
 
กระโดดไป:  






เสื้อผ้าอินเทรนด์

แลกลิ้งค์









แหล่งรวมเสื้อผ้าแฟชั่น | เครื่องสำอางค์/อาหารเสริม | รวมสินค้าแม่และเด็ก | เคล็ดลับสุขภาพและความงาม | งานฝีมือและสินค้าไอเดียดี
ลงประกาศขายสินค้าแฟชั่น ฟรี | แลกลิ้งค์แลกแบนเนอร์ | GPS Tracking

Powered by MySQL Powered by PHP Powered by SMF 1.1.21 | SMF © 2006-2009, Simple Machines | Thai language by ThaiSMF Valid XHTML 1.0! Valid CSS!
หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.171 วินาที กับ 27 คำสั่ง